rao vat mien phi

Di ảnh liệt sĩ

Liệt sĩ: Nguyễn Đức Bốn
Ngày sinh: 13/03/1954
Quê quán: Cổ Đô- Ba vì- Hà Sơn Bình Cổ Đô- Ba v...
Đơn vị: Quân khu 7-Đại đội 1- Tiểu đoàn 775- KB. tỉnh Tây Ninh
Hy sinh: Phía Nam - Mặt trận phía Nam


Tìm kiếm

Đăng nhập

Mẹ tôi có phải là đối tượng hưởng trợ cấp hàng tháng không?

(09/08/2011 06:28:08 AM) Vừa qua tôi có về thăm mẹ tôi là mẹ liệt sỹ hiện đang hưởng trợ cấp hàng tháng tại xã Liên Am (Vĩnh Bảo, Hải Phòng) thực tế mẹ tôi được lĩnh quà của Chủ tịch nước do xã phát là 200.000VNĐ. Bằng với những người thừa tự như mục 3 mà BBT đã nêu.

Kính thưa BBT www.nhantimdongdoi.org.

Qua bài trả lời khán giả Nguyễn Đình Hải (Vũ Thư TB), BBT đã cho chúng tôi biết mức quà tặng của Chủ tịch nước đối với các gia đình có công nhân ngày 27/7.

Vừa qua tôi có về thăm mẹ tôi là mẹ liệt sỹ hiện đang hưởng trợ cấp hàng tháng tại xã Liên Am (Vĩnh Bảo, Hải Phòng) thực tế mẹ tôi được lĩnh quà của Chủ tịch nước do xã phát là 200.000VNĐ. Bằng với những người thừa tự như mục 3 mà BBT đã nêu.

Vậy tôi hỏi BBT cho gia đình tôi biết: mức 400.000VNĐ áp dụng cho đối tượng hưởng tiền trợ cấp tuất hàng tháng là đối tượng nào. Như mẹ tôi có phải là đối tượng hưởng tiền tuất hàng tháng hay không?

Nguyễn Văn Quỳnh - 130 Lê Lai, Ngô Quyền, Hải Phòng (01696880165)

BBT: Theo thông tin gia đình cung cấp thì mẹ ông là mẹ liệt sĩ đang hưởng trợ cấp hàng tháng thì mẹ ông sẽ được tặng mức tiền là 400.000VND.

Ông có thể tham khảo thêm nội dung của điều này tại Quyết định số 965/QĐ-CTN ngày 28 tháng 6 năm 2011 của Chủ tịch nước về việc tặng quà nhân dịp ngày thương binh, liệt sĩ và Công văn số 569 /NCC-KHTC ngày 04/07/2011 của Bộ lao động Thương binh & xã hội về việc hướng dẫn tặng quà của Chủ tịch nước nhân ngày TBLS 27/07/2011.


Trung tâm MARIN



Nguyễn Đình Hoè | dinhhoe2011@yahoo.com (14:12:23 09-08-2011)

bạn Quỳnh thân mến, tôi cũng có một trường hợp như bạn mà chẳng biết hỏi ai bố mẹ tôi đều 85 tuổi rồi, 2 cụ sinh được 5 người con trai đều tham gia trong hàng ngũ quân đội nhân dân Việt Nam, 1 người hi sinh tại mặt trạn phía nam, 1 người đang hưởng trợ cấp thương binh, còn lại 3 phục viên xuất ngũ vậy mà cứ đến ngày lễ tết nhất là ngày 27/7 hàng năm nhà nước cho quà nhân ngày thương binh liệt sỹ lương chính sách liệt sỹ 2 cụ 2 xuất nhưng quà tết thì chỉ có một, khi đem về cho ông thì cụ bà hỏi quà của tôi đâu, có năm đem về cho bà thì cụ ông hỏi quà của ông đâu. Tuổi đã già quà cũng là 1 phần động viên các cụ, vậy chỉ mong cục chính sách bộ thương binh xã hội nên xét cho các thân nhân là bố mẹ liệt sỹ nếu còn sống cả bố và mẹ tuổi từ 80 trở lên khi có quà lễ tết chính sách nhà nước nên cho cả 2 đẻ con cháu ko phải nghe câu hỏi quà củ tôi đâu. Xin cám ơn.

Ý kiến của bạn





Nội dung:* (Bạn vui lòng gõ tiếng Việt có dấu)